Lineage W SEA · Launch Review · GMT Brief
First 7 days launch snapshot · Week 2 optimization update · L2M vs LW (PRD & MKT) Snapshot 7 ngày đầu · Cập nhật tối ưu Week 2 · So sánh L2M vs LW (PRD & MKT)
Lineage W opened across six SEA markets on 27 May. In the first seven days acquisition delivered: 676.5K installs at 80.8% of plan, on a marketing budget held at 79.2%. Revenue closed at $478.6K (21.9% of plan) because the gap opens after install - bot-filtered new users reached 30.5% of plan and paying users 23.7%. The players who stay are high value: ARPPU 92.7% of plan and RR1 40.3%, both above L2M. Lineage W mở cửa tại 6 thị trường SEA ngày 27/05. Trong 7 ngày đầu, acquisition đạt yêu cầu: 676.5K install ở mức 80.8% kế hoạch, với ngân sách marketing giữ ở 79.2%. Revenue chốt ở $478.6K (21.9% kế hoạch) vì khoảng cách mở ra sau bước install - new user lọc bot đạt 30.5% kế hoạch và paying user 23.7%. Nhóm người chơi ở lại là nhóm giá trị cao: ARPPU 92.7% kế hoạch và RR1 40.3%, cả hai đều cao hơn L2M.
ARPPU $32.52 = 92.7% of KPI ($35.10) · avg DAU 48.3K bot-filtered (33.9% of plan) · avg daily PU 2,103 (23.7% of plan) · PU rate 71% of target · RR1 40.3%. Cost = UA + branding combined. Daily revenue fell from $152K (D1) to $26K (D7).ARPPU $32.52 = 92.7% KPI ($35.10) · DAU TB 48.3K lọc bot (33.9% KH) · PU/ngày TB 2,103 (23.7% KH) · PU rate 71% target · RR1 40.3%. Cost = UA + branding gộp. Doanh thu ngày giảm từ $152K (D1) xuống $26K (D7).
Acquisition delivered: total installs reached 80.8% of plan and marketing cost stayed under budget at 79.2%. However, conversion to NRU was weak, largely because of lower-quality Android users. Bot-filtered new users reached only 30.5% of plan and daily paying users 23.7%, so revenue reached only 21.9% of plan. The bright spot is that the players who stay are good - RR1 40.3% and ARPPU 92.7% of plan, both above L2M - and 92% of revenue runs through the webshop. We need to keep converting real users into payers, reduce the early barriers and improve onboarding to lift product performance. Acquisition đạt yêu cầu: tổng install đạt 80.8% kế hoạch và chi phí marketing nằm dưới ngân sách ở mức 79.2%. Tuy nhiên conversion rate sang NRU không hiệu quả. Nguyên nhân phần lớn đến từ user Android không đủ chất lượng. New user lọc bot chỉ đạt 30.5% kế hoạch và paying user mỗi ngày 23.7%, nên revenue chỉ đạt 21.9% kế hoạch. Điểm sáng là nhóm người chơi ở lại là nhóm tốt - retention RR1 đạt 40.3% và ARPPU đạt 92.7% kế hoạch, cả hai đều cao hơn L2M - và 92% doanh thu chạy qua webshop. Cần tiếp tục chuyển hoá thêm user thật thành payer, tối ưu các rào cản ban đầu và cải thiện onboarding để tăng hiệu suất cho sản phẩm.
In Week 2 the team worked with Dev on changes targeting early-game friction and entry-level spend, building a bridge from Free to Pay. Early signals are positive: paying rate roughly doubled after the Level 8 shop, Level 18 churn fell from 1.76% to 0.12%, and new paying users jumped after the three small packages went live. Trong Week 2, team đã làm việc với Dev để thay đổi nhắm vào friction early-game và mức chi tiêu khởi đầu, tạo bước đệm chuyển hoá từ Free sang Pay. Trả về các dấu hiệu tích cực ban đầu: paying rate tăng khoảng gấp đôi sau shop Level 8, churn Level 18 giảm từ 1.76% xuống 0.12%, và new paying user tăng vọt sau khi mở ba gói nhỏ.
| OptimizationTối ưu | LiveÁp dụng | MetricChỉ số | BeforeTrước | AfterSau |
|---|---|---|---|---|
| Optimization #1 (lower Lv18 boss difficulty)Optimization #1 (giảm độ khó boss Lv18) | 29/05 | Churn at Lv18Churn tại Lv18 | 1.76% | 0.38% |
| Open 3 small packagesMở 3 gói nhỏ | 29/05 | New paying users (NPU)New paying user (NPU) | 1,398 | +115% |
| Open 3 small packagesMở 3 gói nhỏ | 29/05 | Package buyers / NRUUser mua gói / NRU | 19% | 60%+ |
| Open Shop at Level 8 - total usersMở Shop Level 8 - Total user | 03/06 | First-pay rate (PU0/NRU)Tỉ lệ first-pay (PU0/NRU) | 1.1% | 2.1% |
| Open Shop at Level 8 - real usersMở Shop Level 8 - Real user | 03/06 | First-pay rateTỉ lệ first-pay | 2.36% | 4.5% |
| Optimization #2 (lower Lv18/33/43 quest difficulty + red skill-book coupon)Optimization #2 (giảm độ khó các nhiệm vụ Lv18 33 43 kết hợp tặng thêm coupon quà sách kỹ năng đỏ) | 03/06 | RR1 (real users)(user thật) | 21% | 30% |
| Open Skip (video intro)Mở nút Skip Video intro | 04/06 | Android onboarding funnelFunnel onboarding Android | 43% | 59% |
Green = improvement. "Before/After" for the Level 8 shop compares the period before vs after 03/06.Xanh = cải thiện. "Trước/Sau" của shop Level 8 so sánh giai đoạn trước và sau 03/06.
Comparing new-user cohorts by acquisition date - the days just before the 3/6 changes (31/5-2/6) versus after (3-5/6) - Day-1 retention and per-user value both improved, which supports the monetization and retention read above.So cohort user mới theo ngày acquire - mấy ngày ngay trước thay đổi 3/6 (31/5-2/6) so với sau (3-5/6) - retention D1 và giá trị mỗi user đều cải thiện, củng cố nhận định monetize và retain ở trên.
| New-user cohort (D1 window)Cohort user mới (cửa sổ D1) | Before (31/5-2/6)Trước (31/5-2/6) | After (3-5/6)Sau (3-5/6) |
|---|---|---|
| RR01 (D1 retention)(retention D1) | 23.6% | 31.8% |
| ARPPU | $22.4 | $35.0 |
| ROAS (D1)(D1) | 0.01 | 0.09 |
| LTV (D1)(D1) | $0.16 | $0.32 |
Only the Day-1 window is compared; D3/D7 retention, ROAS and LTV for the post-3/6 cohorts are not yet mature. NRU volume fell as UA spend was cut, so these are quality-per-user gains, not volume.Chỉ so cửa sổ D1; retention D3/D7, ROAS và LTV của cohort sau 3/6 chưa đủ chín. NRU giảm do cắt chi UA nên đây là cải thiện chất lượng mỗi user, không phải volume.
On a similar UA budget, LW launched at a smaller scale than L2M - about 68% of the installs and 24% of the revenue - but with better quality per user: higher retention (RR1 40.3% vs 36.6% non-bot) and higher ARPPU ($32.5 vs $21.8). The main gap is payer conversion: L2M turned 8% of daily users into payers, LW 4.4%. On approach, L2M's first week went into bot and server-capacity defense on a high-volume start, while LW put its energy into fixing the onboarding funnel and rolling out a new BM, keeping spend minimal. Trên cùng mức ngân sách UA, LW ra mắt ở quy mô nhỏ hơn L2M - khoảng 68% install và 24% doanh thu - nhưng chất lượng mỗi user tốt hơn: retention cao hơn (RR1 40.3% vs 36.6% non-bot) và ARPPU cao hơn ($32.5 vs $21.8). Khoảng cách chính là payer conversion: L2M biến 8% daily user thành payer, LW 4.4%. Về cách làm, tuần đầu L2M dồn vào phòng thủ bot và server capacity trên nền khởi đầu volume cao, còn LW dồn sức fix onboarding funnel và triển khai BM mới, giữ chi tiêu tối thiểu.
| DimensionTiêu chí | Lineage 2M | Lineage W |
|---|---|---|
| UA cost, first 7 daysChi phí UA, 7 ngày đầu | $1.39M | $1.44M (similar)(tương đương) |
| Installs, 7 daysInstall, 7 ngày | 996.6K | 676.5K (68%) |
| Revenue, 7 daysDoanh thu, 7 ngày | $1.97M | $478.6K (24.4%) |
| Signal modelMô hình signal | Offline-to-online: Cyber Chain PC cafes, Premium Showcase (TH), Big KOL, livestreaming, OOH/DOOH then lookalikeOffline-to-online: Cyber Chain PC café, Premium Showcase (TH), Big KOL, Livestreaming, OOH/DOOH → lookalike | Offline-to-online: Grand Showcase x3, KOL/KOC then remarketing/lookalike from VIP+core seedOffline-to-online: Grand Showcase x3, KOL KOC → remarketing/lookalike từ seed VIP+core |
| PC share of revenuePC chiếm doanh thu | 44.8% | 59.9% PC ARPPU $38 vs $29PC ARPPU $38 vs $29 |
| Day-1 revenue shareTỉ trọng doanh thu D1 | 23.7% | 31.8% LW more front-loadedLW dồn đầu hơn |
| Stated focus, week 2+Trọng tâm, tuần 2+ | Acquire high-value users; convert non-payers; UGC that educatesGet high-value user; chuyển non-payer; UGC hướng dẫn | Minimize budget; fix funnel; re-engage installed base; focus PC + TH/VNGiảm ngân sách; fix funnel; re-engage tập đã có; tập trung PC + TH/VN |
Read: budgets were similar, so the difference is not spend. L2M's bigger opening wave came with a lighter first download and heavier reroll/multi-account culture; LW leaned harder on launch day (31.8% of week revenue) while L2M held revenue deeper into the week. LW's lever is mid-week spending moments and re-engaging its installed base, not more acquisition.Nhận định: ngân sách tương đương nên khác biệt không nằm ở chi tiêu. Sóng mở màn lớn hơn của L2M đi kèm bản tải nhẹ hơn và văn hoá reroll/multi-account mạnh; LW dồn nhiều vào ngày launch (31.8% doanh thu tuần) trong khi L2M giữ doanh thu sâu hơn trong tuần. Đòn bẩy của LW là các điểm chi tiêu giữa tuần và re-engage tập đã có, không phải get-new thêm.
| DimensionTiêu chí | Lineage 2M | Lineage W |
|---|---|---|
| Top early issueVấn đề sớm chính | Bots overloading servers, queues, loginBot làm quá tải server, queue, login | Onboarding loses ~94% before Lv20 (12GB CDN); early-game difficultyOnboarding mất ~94% trước Lv20 (12GB CDN); độ khó early-game |
| Main action takenHành động chính | Banned 2K then 30K+ accounts; VNG given direct server-cap control; bot dashboardBan 2K rồi 30K+ tài khoản; VNG được quyền control server-cap; dashboard bot | Android build fix + skippable intro, Lv8 shop, new BM, early-game difficulty fixes with NC/DevFix build Android + skip intro, shop Lv8, BM mới, fix độ khó early-game cùng NC/Dev |
| Monetization stanceHướng monetization | Relatively soft BM; Epic Class seen as cheap; first-pay "Keys" unfamiliar to SEABM tương đối mềm; Epic Class bị xem là rẻ; gói first-pay "Keys" lạ với SEA | Webshop-led (92% of revenue); new low/mid BM added; top 100 VIPs = 53% of VIP revenueDẫn dắt bởi webshop (92% doanh thu); thêm BM low/mid; top 100 VIP = 53% doanh thu VIP |
| Day-1 retention (RR1, non-bot)Retention D1 (RR1, non-bot) | 36.6% | 40.3% |
| Payer conversion (PU rate)Payer conversion (PU rate) | 8.0% | 4.4% the #1 gapkhoảng cách số 1 |
| CommunityCộng đồng | Community Leader / Clan Leader program with MKTChương trình Community Leader / Clan Leader cùng MKT | No official community activities yet; Discord +660%Không có các hoạt động cộng đồng chính thức, Discord +660% |
L2M ran a fuller-coverage campaign across every phase, producing a bigger opening wave (lighter download, strong reroll/multi-account culture). LW was more efficient at the top of the funnel, but conversion suffered: most volume came from Android with too little iOS/PC and an organic shortfall. LW leaned on launch day while L2M held revenue deeper into the week.L2M chạy MKT phủ kín hơn ở mọi phase, tạo sóng mở màn lớn hơn (bản tải nhẹ, văn hoá reroll/multi-account mạnh). LW hiệu quả hơn ở đầu phễu, nhưng conversion kém: phần lớn volume từ Android, thiếu iOS/PC và thiếu organic. LW dồn vào ngày launch trong khi L2M giữ doanh thu sâu hơn trong tuần.
Same structure in both: PC carries the high-value core, bots take about half of raw DAU, a small Whale group carries revenue. L2M launched after a long optimization period with a softer, more accessible BM and more transition steps, reaching 8% conversion at large volume. LW launched smaller but retains and monetizes better, and is now improving the onboarding funnel and adding a low/mid BM to close the conversion gap, plus mid-week spending moments instead of relying on the launch spike.Hai game cùng cấu trúc: PC gánh nhóm high-value core, bot chiếm ~nửa raw DAU, một nhóm Whale nhỏ gánh doanh thu. L2M ra mắt sau thời gian dài tối ưu với BM mềm hơn, dễ tiếp cận, nhiều bước chuyển tiếp, đạt convert 8% ở volume lớn. LW ra mắt nhỏ hơn nhưng giữ và khai thác user tốt hơn, đang cải thiện onboarding funnel và thêm BM low/mid để thu hẹp khoảng cách conversion, cùng các điểm chi tiêu giữa tuần thay vì dựa vào spike launch.